postgres (PostgreSQL) 12 - en to vi translation catalogue (48 entries)

en: not recorded
vi: không được ghi lại

en: byte ordering mismatch
vi: thứ tự byte không khớp

en: invalid binary "%s"
vi: tệp nhị phân không hợp lệ "%s"

en: could not read binary "%s"
vi: không thể đọc tệp nhị phân "%s"

en: could not find a "%s" to execute
vi: không thể tìm thấy file "%s" để thực thi

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: cannot duplicate null pointer (internal error)
vi: không thể nhân đôi con trỏ null (lỗi nội bộ)

en: could not look up effective user ID %ld: %s
vi: không thể tra cứu được ID của người dùng có hiệu lực %ld: %s

en: user does not exist
vi: người dùng không tồn tại

en: user name lookup failure: error code %lu
vi: lỗi tra cứu tên người dùng: mã lỗi %lu

en: command not executable
vi: câu lệnh không thể thực thi

en: command not found
vi: không tìm thấy lệnh

en: child process exited with exit code %d
vi: tiến trình con đã thoát với giá trị trả về %d

en: child process was terminated by exception 0x%X
vi: tiến trình con đã bị kết thúc bởi exception 0x%X

en: child process exited with unrecognized status %d
vi: tiến trình con đã kết thúc với trạng thái không xác định %d

en: could not set junction for "%s": %s
vi: không thể thiết lập junction cho "%s": %s

en: could not get junction for "%s": %s
vi: không thể lấy được junction cho "%s": %s

en: could not open file "%s": %s
vi: không thể mở tệp "%s": %s

en: shutting down
vi: đang tắt

en: set-valued function called in context that cannot accept a set
vi: hàm thiết lập giá trị được gọi trong ngữ cảnh không thể chấp nhận một tập hợp

en: Try "%s --help" for more information.
vi: Hãy thử "%s --help" để biết thêm thông tin.

en: relation "%s" does not exist
vi: relation "%s" không tồn tại

en: parameter name "%s" used more than once
vi: tên thông số "%s" được sử dụng nhiều lần

en: collations are not supported by type %s
vi: collation không được hỗ trợ bởi kiểu %s

en: cursor "%s" does not exist
vi: on trỏ "%s" không tồn tại

en: type of parameter %d (%s) does not match that when preparing the plan (%s)
vi: kiểu tham số %d (%s) không khớp với thông số khi chuẩn bị plan (%s)

en: number of array dimensions (%d) exceeds the maximum allowed (%d)
vi: số lượng chiều của mảng (%d) vượt quá số lượng tối đa cho phép (%d)

en: multidimensional arrays must have array expressions with matching dimensions
vi: mảng đa chiều phải có biểu thức mảng tương ứng với các chiều

en: array subscript in assignment must not be null
vi: chỉ số mảng sử dụng trong gán không thể là null

en: subquery in FROM must have an alias
vi: truy vấn phụ trong FROM phải có bí danh

en: syntax error
vi: lỗi cú pháp

en: Options:
vi: Tùy chọn:

en: column reference "%s" is ambiguous
vi: tham chiếu cột "%s" không rõ ràng

en: cannot assign to system column "%s"
vi: không thể gán cho cột hệ thống "%s"

en: type "%s" is only a shell
vi: kiểu "%s" chỉ là một shell(chưa được định nghĩa nội dung)

en: unterminated quoted string
vi: chuỗi trích dẫn chưa hoàn chỉnh

en: unterminated /* comment
vi: dấu bình luận /* chưa được kết thúc

en: unterminated bit string literal
vi: chuỗi bít ký tự chưa hoàn chỉnh

en: unterminated hexadecimal string literal
vi: chuỗi ký tự thập lục phân chưa hoàn chỉnh

en: zero-length delimited identifier
vi: ký tự phân cách có độ dài bằng 0

en: unterminated quoted identifier
vi: identifier trích dẫn chưa hoàn chỉnh

note: translator: %s is typically the translation of "syntax error"
en: %s at end of input
vi: %s tại nơi kết thúc đầu vào

note: translator: first %s is typically the translation of "syntax error"
en: %s at or near "%s"
vi: %s tại hoặc gần "%s"

en: function returning record called in context that cannot accept type record
vi: hàm trả về bản ghi được gọi trong ngữ cảnh không thể chấp nhận kiểu bản ghi

en: malformed record literal: "%s"
vi: bản ghi literal không đúng định dạng: "%s"

en: Missing left parenthesis.
vi: Thiếu dấu ngoặc đơn trái.

en: %s: could not access directory "%s": %s
vi: %s: không thể truy cập thư mục "%s": %s
