pg_resetwal (PostgreSQL) 19 - en to vi translation catalogue (35 entries)

en: byte ordering mismatch
vi: thứ tự byte không khớp

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: cannot duplicate null pointer (internal error)
vi: không thể nhân đôi con trỏ null (lỗi nội bộ)

en: pg_control version number:            %u
vi: phiên bản pg_control:                            %u

en: Catalog version number:               %u
vi: Phiên bản catalog:                               %u

en: Latest checkpoint's TimeLineID:       %u
vi: TimeLineID của checkpoint gần nhất:              %u

en: Latest checkpoint's full_page_writes: %s
vi: Full_page_writes của checkpoint gần nhất:        %s

en: Latest checkpoint's NextXID:          %u:%u
vi: NextXID của checkpoint gần nhất:                 %u:%u

en: Latest checkpoint's NextOID:          %u
vi: NextOID của checkpoint gần nhất:                 %u

en: Latest checkpoint's NextMultiXactId:  %u
vi: NextMultiXactId của checkpoint gần nhất:         %u

en: Latest checkpoint's oldestXID:        %u
vi: OldestXID của checkpoint gần nhất:               %u

en: Latest checkpoint's oldestXID's DB:   %u
vi: OldestXID DB của checkpoint gần nhất:            %u

en: Latest checkpoint's oldestActiveXID:  %u
vi: OldestActiveXID của checkpoint gần nhất:         %u

en: Latest checkpoint's oldestMultiXid:   %u
vi: OldestMultiXid của checkpoint gần nhất:          %u

en: Latest checkpoint's oldestMulti's DB: %u
vi: OldestMulti DB của checkpoint gần nhất:          %u

en: Latest checkpoint's oldestCommitTsXid:%u
vi: OldestCommitTsXid DB của checkpoint gần nhất:    %u

en: Latest checkpoint's newestCommitTsXid:%u
vi: NewestCommitTsXid của checkpoint gần nhất:       %u

en: Maximum data alignment:               %u
vi: Căn chỉnh dữ liệu tối đa:                        %u

en: Database block size:                  %u
vi: Kích thước block cơ sở dữ liệu:                  %u

en: Blocks per segment of large relation: %u
vi: Số block cho mỗi phân đoạn của relation lớn:     %u

en: WAL block size:                       %u
vi: Kích thước block của WAL:                        %u

en: Bytes per WAL segment:                %u
vi: Số byte cho mỗi phân đoạn WAL:                   %u

en: Maximum length of identifiers:        %u
vi: Độ dài tối đa cho mỗi số nhận dạng:              %u

en: Maximum columns in an index:          %u
vi: Số lượng cột tối đa cho một index:               %u

en: Maximum size of a TOAST chunk:        %u
vi: Kích thước tối đa của đoạn TOAST:                %u

en: Size of a large-object chunk:         %u
vi: Kích thước của một đoạn đối tượng lớn:           %u

en: Date/time type storage:               %s
vi: Lưu trữ kiểu Date/time:                          %s

en: Float8 argument passing:              %s
vi: Thiết lập đối số float8:                         %s

en: by reference
vi: bằng cách tham chiếu

en: by value
vi: theo giá trị

en: Data page checksum version:           %u
vi: Phiên bản checksum page dữ liệu:                 %u

en: Usage:
vi: Cách sử dụng:

en: 
    Options:
vi: 
    Tùy chọn:

en:   -V, --version          output version information, then exit
vi:   -V, --version          hiển thị thông tin phiên bản, sau đó thoát

en:   -?, --help             show this help, then exit
vi:   -?, --help             hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát
